![](https://tour.nida.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/นักศึกษาเก่า1-1200x675.jpg)
เนื่องในโอกาสครบรอบ 55 ปี แห่งการสถาปนาสถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์ (นิด้า) คณะการจัดการการท่องเที่ยว ขอแสดงความยินดี นักศึกษาเก่าที่สร้างชื่อเสียงของคณะฯ แก่ผู้ที่ได้รับ "โล่รางวัลนักศึกษาเก่าที่สร้างชื่อเสียงให้แก่สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์" ประจำปี 2563 จำนวน 2 คน โดยมีรายนาม ดังต่อไปนี้
นักศึกษาเก่าคณะการจัดการการท่องเที่ยว
1. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สัจจา ไกรศรรัตน์ (อาจารย์จ๋า) นักศึกษาเก่า ปริญญาเอก รุ่นที่ 1 จาก รางวัล นักวิจัยดีเด่นในงานประชุมวิชาการระดับชาติและนานาชาติ "ราชภัฎวิจัย ครั้งที่ 6 ราชภัฎ ราชภักดิ์ : สืบสานศาสตร์พระราชา สู่การพัฒนาท้องถิ่นที่ยั่งยืน" ประจำปี 2563
1. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สัจจา ไกรศรรัตน์ (อาจารย์จ๋า) นักศึกษาเก่า ปริญญาเอก รุ่นที่ 1 จาก รางวัล นักวิจัยดีเด่นในงานประชุมวิชาการระดับชาติและนานาชาติ "ราชภัฎวิจัย ครั้งที่ 6 ราชภัฎ ราชภักดิ์ : สืบสานศาสตร์พระราชา สู่การพัฒนาท้องถิ่นที่ยั่งยืน" ประจำปี 2563
![](https://tour.nida.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/นักศึกษาเก่า5-1024x1024.jpg)
2. นางสาวจรรจิรา ดาราชาติ (อาจารย์จิรา) นักศึกษาเก่า ปริญญาโท ส่วนภูมิภาค จังหวัดภูเก็ต รุ่นที่ 1 จาก รางวัล Excellent Teacher 4.0 ประจำปี 2563 สาขาวิชาการโรงแรม (ส่งคุณเด่นภูมิ จ่าเพชร
มาเป็นผู้แทนรับรางวัล)
มาเป็นผู้แทนรับรางวัล)
![](https://tour.nida.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/นักศึกษาเก่า4-1024x1024.jpg)
![](https://tour.nida.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/นักศึกษาเก่า2.jpg)
![](https://tour.nida.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/นักศึกษาเก่า3.jpg)